

JAMHURI YA MUUNGANO TANZANIA



**OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA JIJI LA DAR ES SALAAM**



FOMU Na: B “KAMATI YA USIMAMIZI.”

Kumb. Na. DCC/QE.1/1/2026/.....

**FOMU YA MAOMBI YA UONGOZI KATIKA CHAMA CHA
USHIRIKA**

Picha
(passport
size)

**Kwa mujibu wa Aya ya 3 ya Jedwali la Sheria ya Vyama vya Ushirika 2013 na Kanuni
Na. 39 (1) (b) ya Kanuni za Vyama vya Ushirika, 2015**

MAELEZO

- (i) Mwanachama anayeomba ajaze nakala moja tu kwa mkono wake na arejeshe fomu hiyo kabla ya tarehe _____
- (ii) Fomu hii ijazwe kwa herufi kubwa tu.
- (iii) Kila eneo linalopaswa kujazwa lijazwe ili mwombaji kujipatia alama zake.
- (iv) Fomu zikishajazwa, bodi itazikusanya baada ya kuzipitia na kuzijadili kwa kuziwasilisha kwa Afisa msimamizi wa uchaguzi.
- (v) Waombaji watafanyiwa usaili na kamati ya uchaguzi baada ya bodi kuziwasilisha fomu za maombi ya uongozi kwa Afisa Msimamizi wa uchaguzi.
- (vi) Mwombaji atakapokuwa anarudisha fomu, aambatanishe nakala ya nyaraka zifuatazo:-
 1. Nakala ya cheti cha elimu ya kidato cha nne (iv) na vya taaluma
 2. Nakala ya kitambulisho cha uraia/hati ya kusafiria/mpiga kura
 3. Wasifu binafsi wa mwombaji

Chama cha Ushirika cha Akiba na Mikopo cha Tanzania Prisons staff Limited

(TPS SACCOS LTD)

**SEHEMU YA KWANZA
(Maelezo binafsi ya mwombaji)**

1. Mimi _____

(Majina matatu kwa herufi kubwa)

naomba kugombea nafasi ya _____ katika chama cha Ushirika
cha _____

2. Kuzaliwa

Tarehe _____ Kijiji/Mji _____

Wilaya _____ Mkoa _____

3. Ninakoishi kwa sasa

Mtaa/kata _____ Wilaya _____ Mkoa _____

4. Kiwango cha

Elimu Elimu

yangu ni ya :-

(a) Msingi:

Shule _____ Mwaka _____

- (b) Sekondari: Shule _____ Mwaka _____
 (c) Chuo: Chuo _____ Mwaka _____

5. Mafunzo mbalimbali ya kitaaluma niliyopata ni:-

Na.	Aina ya Mafunzo	Chuo/Taasisi	Kipindi		Cheti
			Toka	Hadi	
1					
2					

6. Nimelipa Kiingilio Shs _____ tarehe _____ Hisa (Idadi) _____ zenye thamani ya Shs _____ iliyolipwa tarehe _____

7. Kazi/shughuli yangu ni:-

- (i) _____ Mahali ninapofanyia ni _____
 (ii) _____ Mahali ninapofanyia ni _____
 (iii) _____ Mahali ninapofanyia ni _____
 (iv) _____ Mahali ninapofanyia ni _____

Je shughuli ulizotaja hapo juu zinahusianaje na shughuli za chama?

SEHEMU YA PILI (Uanachama)

8. Tarehe niliyoingia chamani _____ Namba yangu ya Uanachama ni _____

9. Uzoefu katika Uongozi/Utendaji

(i) Vyama vya Ushirika:-

Na.	Chama	Nafasi ya Uongozi	Kipindi		Sababu za kuacha
			Kuanzia (Mwaka)	Kuishia (Mwaka)	
1					
2					

(ii) Sehemu nyingine: mfano Vyama vya kijamii

Na.	Taasisi/Asasi	Nafasi ya Uongozi	Kipindi		Sababu za kuacha
			Kuanzia (Mwaka)	Kuishia (Mwaka)	
1					
2					
3					
4					

(iii) Uzoefu katika utendaji sehemu nyingine

Na.	Taasisi/Asasi	Nafasi ya kazi	Kipindi		Sababu za kuacha
			Kuanzia (Mwaka)	Kuishia (Mwaka)	
1					
2					
3					

10. (i) Je una deni katika Chama chako ambalo muda wa kurejeshwa umepita? Ndiyo/Hapana (Kata isiyohusika)

Kama ni ndiyo, ni kiasi gani _____

Eleza sababu ya kutorejesha deni hilo _____

(ii) Je umewahi kushitakiwa au kuhukumiwa kwa kosa lolote la jinai? Ndiyo/Hapana (Kata lisilohusika)

Kama ni ndiyo, Kwa kosa gani _____

(iii) Je Chama cha Ushirika ulichowahi kuongoza kiliwahi kupata hasara? Ndiyo/Hapana (Kata lisilohusika)

Kama ni ndiyo, hasara hiyo ilisababishwa na nani/nini? _____

- (iv) Kama mwanachama/kiongozi wa Chama cha Ushirika kilichopata hasara ulichukua hatua gani?

11. (i) Maelezo mafupi juu ya kushiriki kwangu katika shughuli za Chama changu cha ushirika.

- (a) _____
- (b) _____
- (c) _____

(ii) Idadi ya mikutano mikuu niliyohudhuria katika Chama tangu nilipojiunga ni

(iii) Taja hiyo mikutano ilifanyika miaka gani?

- (a) _____
- (b) _____
- (c) _____

12. Maelezo ya Uanachama wa mwombaji katika Uongozi wa Vyama vya Ushirika.

(i) Eleza kwa kifupi uzoefu wako katika uongozi na usimamizi wa vyama vingine vya Ushirika na Asasi zisizo za kiserikali, Vikundi vinavyojihusisha na masuala ya kijamii.

- Nafasi uliyohudumu _____
- Mchango wako wa mafanikio wa Asasi husika: _____

(ii) Eleza namna ulivyotatua changamoto zilizojitokeza katika Asasi uliyoongoza na ni changamoto ipi?

SEHEMU YA TATU

(Uthibitisho)

13. Nathibitisha kwamba maelezo niliyoyatoa katika Fomu hii ni yangu na ni ya kweli. Tarehe _____ Saini ya mwombaji _____

14. Wadhamini (Wanachama)

- (1) Jina _____
- Kazi/Wadhifa _____
- Anuani _____
- Saini _____
- Tarehe _____

(2) Jina _____
Kazi/Wadhifa _____
Anuani _____
Saini _____
Tarehe _____

SEHEMU YA NNE

(Itajazwa na wajumbe wa Bodi wa Chama)

15. Maoni ya wajumbe kwa ujumla kuhusu mgombea:

.....
.....
.....
.....
.....

16. Jedwali la Majina na Saini za Wajumbe

Na.	Jina	Saini
1.		
2.		
3.		
4.		
5.		
6.		
7.		

SEHEMU YA TANO

(Itajazwa na Kamati ya Uchaguzi)

17. (i) Alama alizopata _____

(ii) Maoni ya kamati ya uchaguzi _____

18. Kamati ya Uchaguzi

(1) Jina la Afisa Msimamizi wa Uchaguzi _____
Saini _____ Tarehe _____

(2) Jina la Mjumbe wa Kamati ya Uchaguzi _____
Saini _____ Tarehe _____

(3) Jina la Mjumbe wa Kamati ya Uchaguzi _____
Saini _____ Tarehe _____

(4) Jina la Mjumbe wa Kamati ya Uchaguzi _____
Saini _____ Tarehe _____

(5) Jina la Mjumbe wa Kamati ya Uchaguzi _____
Saini _____ Tarehe _____

